JAMHURI YA KENYA

WIZARA YA HUDUMA YA UMMA NA JINSIA

IDARA YA UTUMISHI KWA UMMA

Hati Ya Utoaji Huduma Kwa Raia

Huduma

Mahitaji ya kupata huduma

Gharama
(Ikiwepo)
(Kshs)

Muda

Majibu ya maongezi kwa
hitaji la maelezo au
mawasiliano.

Hitaji wazi la Maelezo au
mawasiliano.

Bila Malipo

Dakika 10

Majibu ya maandishi kwa
hitaji la maelezo au
mawasiliano.

Barua ya kutaka maelezo au
mawasiliano ipokelewe rasmi.

Bila Malipo

Siku 5 za kazi

Baruapepe ya kutaka maelezo au
mawasiliano ipokelewe rasmi.

Bila Malipo

Siku 3 za kzi

Kufanya utafiti juu ya aidha: -
Kufanyia marekebisho mfumo wa
utendajikazi/tathmini;

Tathmini ya uzito wa
kazi/Kusawazisha idadi ya
wafanyikazi.

Kujadili na kuidhinisha masharti
ya marejeleo.

Wasilisha afisa wa kiungo.

Toa data ya msingi/habari/
maandishi yanayohitajika.

Andaa majadiliano yanapohitajika.
Toa barua za utambulisho kwa
wadau ili kuwezesha kufukia
huduma na mijadala.

Gharama
zinazojitokeza

Siku 90 za kazi

Kutenganisha taasisi
zilizobuniwa hivi punde.

Anzisha kamati ya kutenganisha
huduma na kuteua kundi la
wanachama kupitia barua;

Toa takwimu za msingi /maelezo
yanayohitajika.

Lipia gharama za utafiti kama vile
kumbi za mikutano, malazi na
vifaa vya kuandikia.

Iweke Pamoja stakabadhi ya
mwisho na ujiandae kuiwasilisha
kwa vikao vya ushauri vya wadau
na uzinduzi rasmi.

Gharama
zinazojitokeza

Siku 75 za kazi

Kutoa nambari za orodha ya
wafanyikazi kwa Wizara, Idara
na Vitengo vya Uajenti.

Nakili maelezo katika Mfumo wa
Serikali wa Usimamizi wa
Rasilimali.

Ambatanisha barua ya kuajiriwa
Barua kutoka kwa Mkurugenzi wa
Usimamizi wa Wafanyikazi
Ambatanisha nakala ya
Kitambulisho, Cheti cha
Kuzaliwa, na Nambari ya
Utambulisho ya

Halmashauri ya Ukusanyaji
Ushuru Nchini Kenya.
Ambatanisha Barua ya

Idhini ya kuajiri.

Ambatanisha Barua ya
Kuidhinisha Ufadhili.

Bila Malipo

Siku 1 ya kazi

Kutengwa kwa alama ya siri
ya kupunguza malipo ya
mshirika wa tatu.

Fomu ya Maombi iliyojazwa

kwa ajili ya kukata malipo ya
mshirika wa tatu.

Nakala iliyoidhinishwa ya Cheti
cha Usaijili ikiwemo Nakala ya hati
thibitishwa ya usajili/sheria
Nakala ya idhinisho kutoka kwa
taasisi inayotoa idhini ya
kuendesha aina ya biashara yako.
Nakala ya Cheti
kilichoidhinishwa/barua
inayothibitisha uanachama katika
bodi inayosimamia sekta ya
biashara yako.

Idadi na majina ya wateja ulionao
Barua kutoka kwa maafisa na
nakala zao za vitambulisho.
Azimio kuonyesha kwamba
wanahitaji Alama ya Siri ya
kukatwa pesa.

Bila Malipo

Wiki 2

Kituo kipya cha kusimika Data
shirikishi ya Kibinafsi ya Orodha
ya Malipo.

Fanya Mkutano wa ufunguzi wa
mradi na mteja.

Kundi tekelezi la mashinani.
Kituo cha kufanyia kazi (angalau
kiwe na tarakilishi (3) tatu
zilizounganishwa na mtandao na
machini moja ya kupiga chapa.

Bila Malipo

Mwezi 1

Na. | Huduma Mahitaji ya kupata huduma Gharama Muda Na. | Huduma Mahitaji ya kupata huduma Gharama Muda
(Ikiwepo) (Ikiwepo)
(Kshs) (Kshs)
Viwango vilivyoundwa kupitia mengine ya utumishi wa Uajenti kuandaa mpango wa
makubaliano/miongozo umma kuhusu sera na kazi na bajeti ya shughuli.
inayosaidia kuweka rekodi na data mikakati ya Rasilimali Watu. N
ya mishahara kutoka kwa mteja. Wiki 2
: : : _ Kutengeza stakabadhi ya
8. | Kutenganisha orodha ya Barua ya ombi kutoka kwa mteja. | Bila Malipo Wiki 1 maelezo kuhusu Rasilimali
wafanyikazi wakati Wizara Kituo cha kufanyia kazi (angalau Watu, Mifumo ya Mishahara,
inapogawanywa. kiwe na tarakilishi tatu. Uhasibu wa Rasilimali Watu &
ZilizounganiShwa Na mtandao Nna utaf|t| na m|pango ya
maCh|n| mOJa ya kup|ga Chapa) hamasisho juu ya sera na
Kundi la utekelezaji la mashinani. mikakati ya Rasilimali Watu).
9. Majina ya Vyeo/Kutc_Ja) Barua ya Ombi kutoka kwa mteja | Bila Malipo Wiki 1 18. |Utoaji msaada wa kiufundi katika Tume ya Kuajiri wa Watumishi wa| Bila Malipo Ndani ya Wiki 1
msimbo(Alama ya Siri). Mfumo wa huduma. kuajiri na kuwapa majukumu Umma kuwaandikia Wizara.
ulioidhinishwa au madaraja maafisa katika utumishi wa umma Idara, Vitengo vya Uajenti na
ya kazi. _ _ Kaunti kuandikia wizara.
10. | Tambua na utunukie washindi wa| ~ Wezesha makundi ya washindi | Bila Malipo | Siku 2 za Kazi 19. | Kuidhinishwa kwa Kozi. Ombi kuwasilishwa siku nne kabla| Bila Malipo | Siku 3 za Kazi
Ubunifu wa utoaji huduma. kuhudhukri?_ na kuoné/ﬁ_shz_a Ingunlfu kushughulikiwa.
wao wakati wa maadhimisho ya ) :
kila mwaka ya Siku ya Huduma Eakalg ya TJO]; za.mklbta.no ka.t 'ya
kwa Umma Barani Afrika. amati ya Ushauri ya Usimamizi
Pokea tuzo za Ubunifu (taji na/au wa Rasilimali Watu na Na Kamati
vyeti) zitakapotolewa. ya ushuri wa Mafunzo
11. | Kusimamia Mikakati ya kufanyia Usaidizi wa kiufundi na mafunzo. | Bila Malipo | Wiki 1 kuidhinishwa kozi za mafunzo kwa
mabadiliko utumishi wa umma mtahiniwa. |
katika mpango wa mabadiliko. Nakala ya Barua ya kuitwa kutoka
12. | Kuanzisha upya mchakato wa Ombi au mapendekezo. Bila Malipo | Wiki 2 kwa taasisi ya mafunzo.
biashara kupitia mfumo wa utafiti Mbinu ya Mafunzo, cheo
na Ubunifu wa Mpango wa Matokeo Namba ya ajira ya afisa
va Haraka. mwanafunzi.
20. | Mwongozo/tafsiri ya sera za Mawasiliano ya Ndani kwa ndani, | Bila Malipo Siku 7 za kazi
: : ustawi wa Rasilimali Watu na barua ya uajiri au utaratibu
13. | Kutolewa kwa mpango wa Bima Kila Afisa kujiandikisha kama Bila Malipo Ndani ya siku 5 utaratibu.
(i chin ya Hagiaya Kiifa | Wanacharma kavasilha reod upena misd 21 | Malipo ya mipango ya mafunzo | Nakala a barua ya mwalio. | Bl Malipo
: ya riazindy " . 2 inayofadhiliwa na Serikali ya Nakala ya idhini ya kozi. Siku 7 za kazi
ya Bima ya Hospitali. zao kamilifu na majina ya watu Kila baada ya ) e .
| Kenya. Hisa ya dhamana iliyotiwa saini.
wao wanaowategemea. miezi mitatu Hundi va malioo va mafunzo
Wanachama kuchagua hospitali kama lani glmali g Y '
wanazotarajia kutibiwa kutoka inavyohitajika na Fomuyya malz.lézo ya kibinafsi
kwa orodha ya taasisi zilizoteuliwa Bima ya Kitaifa ya liyojazwa.
na kuidhinishwa. Hospitali 22. | Kumdhamini Mwanafunzi Fomu za dhamana zilizojazwa Bila Malipo | Siku 7 za kazi
Wanachama kupiga simu na aliyepewa msaada wa nakala tatu, zitiwe Saini na
| kutaja maelezo wanayohitaj. 18 — masomo na Serikali. kuwekwa Muhuri na hakimu /
14. | Kutolewa kwa mpango wa bima Kila Afisa kujiandikisha kama Bila Malipo | Ndani ya Siku 5 Kami I -
: : amishna wa viapo ikishuhudiwa
ya afya kwa maafisa wa ngazi za mwanachama. baada ya kupewa . : i K
juu (Mawaziri, Makatibu h - miadi na afisa katika Ofisi Kuu ya
juu (Mawaziri, Mak _ Wanachama kuwasilisha rekodi Usifnamizi wa Ubumishidta Umim
Wasimamizi,Makatibu wa Wizara " : siindiinizl wa Ulmisnigia Umind
: ; , , zao kamilifu na majina ya watu mk | el
na maafisa walio katika ngazi ya au MKuUu wa wilaya au hakimu.
- . : wao wanaowategemea.
Kundi ‘U’ na kwenda juu)katika Wanach cuch hospitali
utumishi wa umma. A K 23. | Kutayarisha msaada wa mafunzo Idhini kutoka kwa Kamati ya Bila Malipo Siku 7 za kazi
wanazotarajia kUt'b'_VYa .k.utoka _ unaodhaminiwa na serikali. Ushauri ya Usimamizi wa
kwa qrthg ya taasisi zllizoteuliwa Rasilimali Watu na Na Kamati ya
15 kwdhlnlshwa.. \ Ushuri wa Mafunzo
Wangchama kpiga /WA C Iwe ya kuhimu kwa
kutaja maelezo wanayohitaji. Wizara/Idara/Kaunti na kazi ya
Wakuu wa Wasimamizi wa mteuliva
Rasilimali Watu katika Wizara, Urnri ' hin aka 56
Idara na Vitengo vya Uajenti Ndani ya wiki 1 _ ML (Il o : _ :
kuwasilisha majina ya waajiriwa 24. | Kutayarisha msaada wa mafunzo vae_m_wetangazwa. | Bila Malipo Mwezi 1
wapya kwa wizara. unaodhaminiwa na wafadhili. Tidhinishwe na Kamati ya
15.  Utoaji wa huduma za ushauri wa Rufaa kutoka kwa Wizara, Idara | Bila Malipo Linapotokea hitaji Ush_a_url ya Usimamiziwa
kisaikolojia kwa watumishi wa na Vitengo vya Uajenti Rasmmall Watu na Na Kamati ya
umma. Maafisa kujitokeza kibinafsi. Ushuri wa Mafunzo.
Ikubaliwe na wafadhili/washirika
16. | Uhamisho wa maafisa wa ngazi Wizara, Idara na Vitengo vya Bila Malipo | Ndani ya siku 30 ‘I’\é?] ilgimaaeﬂgzeil?(%t Jlewa
za chini wanaosimamiwa na Uajenti kuwasilisha mahitaji ya 35 | Tathmin A M g " lich .'k' ol | Bila Mai Micz 2
Idara ya Utumishi wa Umma maafisa kuambatana na mfumo - | 1a f mintya mahl ajlbya. ; at?lmkl uwail IShwa fW' I moii- Bila Mallpo €z
katika Wizara, Idara na Vitengo wa ajira. n}a unzo na /uchambuzi na Idah'a' uanza kwa matunzo.
vya Uajenti. Maafisa kuwasilisha rasmi Ndani va Wiki 1 uranisi wa masomo. M ini'ya ma;"”_’ok- edhil
maombi kibinafsi kupitia maafisa ant ya Wikl k_Ea”QI‘_} Wa Razl kuradhil
waliopewa idhini. kamiiiru. -~
: : . . . — Wanajopo waliohitimu.
17. | Kutoa mafunzo ya kujengea Wizara, Idara na Vitengo vya Bila Malipo Ndani ya siku 30
uwezo na msaada wa kiufundi Uajenti kuwasilisha ombi kwa 26. | Kubuniwa kwa Sera, Sheria na Toa mapendekezo/maoni juu ya | Bila Malipo Miezi 4
kwa Wizara, Idara na Vitengo maandishi. Masharti kwa Utumishi wa sera mpya zinazobunivea n
vya Uajenti na mashirika Wizara, Idara na Vitengo vya Umma kupokelewa

Na. | Huduma Mahitaji ya kupata huduma Gharama Muda
(Ikiwepo)
(Kshs)

27. | Kuwasilisha Miongozo ya Utumishi Bila Bila Malipo Siku 2 za kazi
wa Umma iliyopitishwa upya kwa
Wizara,Idara na Vitengo vya
Uajenti.

28. | Pitia upya (Hakikisho la Ubora) | Kandarasi za utendajikazi zilizoafikiwa | Bila Malipo Siku 2 za kazi
la kandarasi za utendaji kazi makubaliano.

Wizara,Idara na Vitengo vya Uwakilishi wa Wizara,Idara na
Uajenti. Vitengo vya Uajenti kwa pande
zilizohusika na mazungumzo.

29. | Tathmini ya Ripoti ya kila mwaka ya utendajikazi | Bila Malipo Kufikia Tarehe
utendajikazi: Kandarasi ya utendajikazi 31 Disemba
Mwaka wa matumizi iliyokakaguliwa na kutiwa saini Kufikia tarehe
ya serikali. Ushahidi wa ufanisi. 28/29 Februari
Kalenda ya Kipindi cha
matumizi ya fedha.

30. Kuidhinishwa kwa mfumo wa Ombi kutoka Huduma Kenya na Itategemea/Kitu Siku 5 za kazi

utekelezaji wa kituo/njia mpya ya | wadau muhimu. 0 au njia mpya
utoaji huduma.

31. |Kupelekwa kwa huduma na habari | Kukutana na viongozi wa huduma Bila Malipo Siku 30 za kazi

katika mifumo ya huduma - kutoka Wizara, Idara na Vitengo vya
Huduma Kenya (Vituo vya Uajenti.
Huduma, Vituo vya mawasiliano,
vituo vya utoaji huduma za
kielektroniki).
32. |Anzisha mchakato wa kuboresha  Mikutano ya kushirikisha wadau. Bila Malipo Siku 14 za kazi
huduma na kutekeleza ubunifu wa
utumisi wa umma.
33. |Anzisha kampeni za Huduma Idhini kutoka kwa viongozi wa Inapangwa Bila Malipo
Mashinani. mashinani Eneo Kushirikisha raia. ndani kwa
ndani — Bila
Malipo
Siku 5 za kazi
Iliyopangwa
nje —=70,000 -
100,000
(Kulingana na
umbali na idadi
ya huduma
zinazotolewa)
34. Kusuluhishwa kwa malalamishi ya [Lalamishi au ombi lililoripotiwa. Bila Malipo Siku 5 za kazi
majibu ya maswali ya wateja
kutoka kwa vitengo vyote vya
kutoa huduma nchini.

35. Kuwajengea uwezo wafanyikazi  |Orodha ya majina na nambari za Gharama Siku 5 za kazi

katika viwango vya utoaji huduma. mawasiliano za wafanyikazi. zitakazojitokeza

36. [Idhinisha Wizara, Idara na Vitengo Wizara,Idara na Vitengo vya Uajenti  [Italingana na  [Siku 90 za kazi

vya Uajenti kuhusu viwango vya  kutuma maombi ya idhinisho. mahitaji ya
ubora vya utoaji Huduma nchini Wizara,Idara na
Kenya. Vitengo vya
Uajenti
37. [Shiriki katika Wiki ya Kimataifa ya | Maudhui ya Wiki ya Kimataifa ya Bila Malipo Siku 14 za kazi

Utoaji huduma kwa wateja. Utoaji Huduma kwa Wateja.

Orodha ya Shughuli za Vituo vya

Huduma.

38. | Kutekelezwa kwa maamuziya | Mwongozi wa Kanuni na Sera za Bila Malipo | Siku 5 za kazi
Tume ya Kuajiri watumishi wa usimamizi wa Rasilimali Watu wa
Umma nchini Kenya na Kamati ya | Mwezi Mei, 2016.

Ushauri ya Usimamizi wa Mawasiliano ya ndani kwa ndani,
Rasilimali Watu. Mishahara iliyopitiwa upya.
Hoja za mikutano zilizoidhinishwa
na Kamati ya Ushauri ya
Usimamizi wa Rasilimali Watu.
39. | Kuratibu mapengo yaliyopo kwa | Idhini kutoka Tume ya Kuajiri Bila Malipo Siku 3 za Kazi

ajili ya kutangaza nafasi za kazi
zilizojitokeza.

watumishi wa Umma nchini Kenya
ya kutangaza nafasi za kazi

zilizowazi.

TUMEJITOLEA KWA HESHIMA NA USTADI KATIKA UTOAJI WA HUDUMA

Huduma zozote zinazotolewa ambazo hazizingatii viwan
kuhakikisha ubora katika utoaji w

Katibu wa Wizara
ldara ya Utumishi wa Umma
S.L.P. 30050 - 00100
NAIROBI

Simu: +254-20-2227411

Baruapepe:complaints@psyg.go.ke

HUDUMA BORA NI HAKI YAKO

go vilivyo hapo juu au afisa yeyote ambaye hawezi kujitolea
0 huduma anapaswa kuripotiwa kwa:

Katibu wa Tume/ Katibu Mkuu Mtendaji
Tume ya Haki ya Utawala (Ombudsman)
Orofa ya Pili, Jengo la West End Towers,
Barabara ya Waiyaki, Westlands,

S.L.P. 20414 — 00200 NAIROBI

Simu: +254-20-2270000/0777 125818
Baruapepe: complain@ombudsman.go.ke
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